ಕಷ್ಟ ಆದರು ಪರವಾಗಿಲ್ಲ ತಣ್ಣೀರಿನ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಬೇಕು ಏಕೆ ಗೊತ್ತೇ

0
1188

ತಣ್ಣೀರು ಸ್ನಾನ ಅಂದ್ರೆ ಬೇಡ ಚಳಿ ಆಗುತ್ತೆ ಅನ್ನುವವರೇ ಹೆಚ್ಚು ಆದ್ರೆ ತಣ್ಣೀರಿನ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದ್ರೆ ಹಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಇದೆ. 

ನಮ್ಮೊಳಗೆ ಹಲವಾರು ಜನರಿಗೆ ತಣ್ಣೀರಿನ ಸ್ನಾನ ಅಂದರೆ ನಡುಕ ಹುಟ್ಟುತ್ತದೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಚಳಿಯ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೆ ಬಿಸಿನೀರಿನ ಸ್ನಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಹೈಡೈಥೆರಪಿ ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ ಬಿಸಿನೀರಿಗಿಂತ ತಣ್ಣೀರಿನ ಸ್ನಾನ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅದರ ಉಪಯೋಗಗಳು ಹೆಚ್ಚು. ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ನೀರಿನಿಂದ ವೈದ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಅಂದರೆ ಹೈಡ್ರೋಥೆರಪಿ ವೈದ್ಯರು ಔಷಧಿಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ ರೋಗಿಗಳು ಸರಿಮಾಡಲು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ಶೀತ ನೀರಿನ ಬಳಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಇಂದು ಅನೇಕ ಸ್ಪಳಗಳು ಸಹಿತ ತಣ್ಣೀರನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾಗಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ತಣ್ಣೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹಲವಾರು ಅನಾರೋಗ್ಯಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ.

ತಣ್ಣೀರಿನ ಸ್ನಾನ ಒತ್ತಡ, ಡಿಪ್ರೆಷನ್ ಇತ್ಯಾದಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ರಕ್ತ ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯ ಸರಿಹೊಗುತ್ತದೆ. ಚರ್ಮದ ಕಾಂತಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ದೇಹದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ದಿನ ತಣ್ಣೀರಿನ ಸ್ನಾನವನ್ನು ಮಾಡಿದಲ್ಲಿ ದಿನ ರೋಗದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡ ಬಹುದು ಬಿಳಿ ರಕ್ತದ ಕಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಹೇಳುತ್ತವೆ. ಮೆಟಾಬಾಲಿಜಂ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಕೂಡ ವೇಗವಾಗುತ್ತದೆ. ಚರ್ಮದಿಂದ ಹಾನಿಕಾರಕ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ತೊಲಗಿಹೋಗುತ್ತದೆ.

ಬಿಸಿ ನೀರು ಚರ್ಮದ ರಂಧ್ರಗಳು ತೆರೆದಿದ್ದರೆ .. ಆಗ ತಣ್ಣೀರು ಚರ್ಮದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಚರ್ಮದ ರಂಧ್ರಗಳು ಮುಚ್ಚುದಾಗ ಅಲ್ಲಿ ಕಸ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಚರ್ಮವು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ತಣ್ಣೀರಿನ ಸ್ನಾನದಿಂದ ಕೂದಲುಗಳು ಕಪ್ಪಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚುಂಡ್ರು ಬರದೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಎಂಡ್ರೊಕಿನ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಸರಿಯಾಗಿ ತಯಾರಾಗುತ್ತವೆ. ಪುರುಷರು ಬಿಸಿ ನೀರಿನ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದರೆ ವೀರ್ಯಕಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ತಣ್ಣಿರು ಸ್ನಾನವನ್ನು ದೇಹಕ್ಕೆ ಶಕ್ತಿ, ಉತ್ಸಾಹ, ಉತ್ತೇಜನೆಯು ನೀಡುತ್ತದೆ. ದಿನಪೂರ್ತಿ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಶಾಂತಿ, ಆನಂದ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here