ಯಾವಾಗಲೂ ಜ್ವರ ಮೈ ಬಿಸಿ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವಿರಾ ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರ ಇಲ್ಲಿದೆ

0
825

ಮನುಷ್ಯರಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಕಾರಗಳಿವೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರೀತಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವರು, ಕೆಲವು ಜನರು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುವರು, ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜಟಿಲವಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವರು ಹಾಗೆ ಮಾಡುವ ಕಾರಣ ಮಾನಸಿಕ ಹಾನಿ ಅಥವಾ ದೈಹಿಕ ಸ್ಥಿತಿಗತಿಗಳಾಗಿರಬಹುದು, ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಗಮನಿಸಿದ್ದೀರಾ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲೂ ಸಹ ಚಳಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಆಂತೂ ಕೊಠಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಫಾನ್ಸ್, ಎಸಿ ಎಲ್ಲಾ ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತಾರೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಬೆವರುತ್ತಾರೆ ಎಸಿ ಆನ್ ಮಾಡಿ ನಿಮಗೆ ನಡುಕ ತರುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅಂತಹ ಜನರು ಹೀಗೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಒಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯೇ, ಹೀಗೆ ಮಾಡುವ ಕಾರಣ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ?

ಅನಿಮಿಯಾ, ಮಲ್ನಟ್ರಿಷನ್, ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್, ಅಧಿಕ ತೂಕ, ಕಡಿಮೆ ತೂಕ ತೊಂದರೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದೇಹದ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಬಾಹ್ಯ ಹವಾಮಾನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಅವು ಶೀತ ಅಥವಾ ಶೀತ ಬೆವರುವುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅತಿಯಾದ ತೂಕ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ವಾತಾವರಣದ ಚಳಿಯಾಗಿದ್ದಾಗಲೂ ಸಹ ಬೆವರುವರು.

ಅಲ್ಲದೆ, ದೈಹಿಕ ತೊಂದರೆಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಮಾನಸಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೂ ಸಹ ದೇಹದ ತಾಪಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾನಸಿಕ ಒತ್ತಡವು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಉಂಟಾಗುವ ತಾಪಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಹರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಒತ್ತಡದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಎಸಿ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಬೆವರುವಿಕೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತೆವೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹತ್ತಿರವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here