ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಮಾರುತ್ತಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇಂದು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಅತೀ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ

0
926

ಅಂದು ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಮಾರುತ್ತಿದರು ಇಂದು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಅತೀ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದ ಕಥೆ

ತಮ್ಮ ಆಲೊಚನೆಗಳಿಂದ ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ನಾಂದಿ ಹಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಇಂದಿನ ಯುವಕರು. ಹೊಸ ಐಡಿಯಾಗಳ ಮೂಲಕ, ಪ್ರಪಂಚವನ್ನೇ ಶಾಸಿಸುವಹಾಗೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಯಾವುದೇ ಹಣವಿಲ್ಲದಿದ್ದರು ತಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನೆ ಬಂಡವಾಳವಾಗಿ ಪರಿಶ್ರಮ ಸ್ಥಪಿಸಿ ಕೋಟಿಗಳು ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಆರಂಭಿಕ ಯುಗ. ಇಂದಿನ ಯುವಕರು ಹೊಸದನ್ನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಗುಂಪಿನ್ನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗದೆ, ನೂರರಲ್ಲಿ ಒಂಬ್ಬರಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡುವುದಕ್ಕೆ ಯುವಜನರು ತಾಪತ್ರಯ ಪಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ತಮಗೆ ಬಂದ ಆಲೋಚನೆಗಳಿಂದ ಸಾಂಕೇತಿಕ ಸಂಪಾದನೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿ ಪರಿಶ್ರಮದಿಂದ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಯಾವುದಾದರು ಪರಿಶ್ರಮವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ದುಡ್ಡಿನಿಂದ ಕೂಡಿದ ಕೆಲಸ. ಬಂಡವಾಳ ಹಾಕಿದರೇನೆ ಅದು ಸಾದ್ಯ. ಈಗ ಹಾಗಲ್ಲ, ದುಡ್ಡಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ತಮ್ಮ ಬಳಿ ಒಳ್ಳೆ ಐಡಿಯಾಗಳು ಇದ್ದರೆ ಸಾಕು… ದೊಡ್ಡ ಪರಿಶ್ರಮದಿಂದ ಬೆಳೆಯಬಹುದು. ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಶುರುಮಾಡಲು ಈಗ ಎಷ್ಟೋ ಅವಕಾಶಗಳಿವೆ.

ಐಡಿಯಾ ಇಷ್ಟವಾದರೆ ಹಣ ನೀಡುವ ಸೀಡ್ ಫಂಡಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಫಂಡಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು, ಉತ್ಸಾಹಿಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ಕೂಡಿಸುವ ಅವಕಾಸವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ನವೀನ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯ ಯೋಜನಾ ವರದಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿದರೆ, ಅವರ ಚಿಂತನೆ ವ್ಯವಹಾರ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನೀವು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಬಹುದಾದರೆ ಸಾಕು.

ಅಮೆಜಾನ್.ಕಾಂ ಎಂಬುದು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಕ್ರಾಂತಿಗಳಿಂದ ರಚಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಒಂದು ಸಂಘಟನೆಯಾಗಿದೆ. ಪ್ರಿನ್ಸ್ಟನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೈನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪದವಿ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಹಲವು ಕಂಪೆನಿಗಳ್ಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಜೆಫ್ಬೆ ಜೊಸ್ ಈ ಕಂಪನಿಯ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು. ಅಮೆಜಾನ್ ಡಾಟ್ ಕಾಮ್ 1994 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಹೂಡಿಕೆ ಕೇವಲ ಹತ್ತು ಸಾವಿರ ಡಾಲರ್ ಆಗಿತ್ತು. ಜೆಫ್ ಬೆಜೊಸ್ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಸೆಕ್ಟರ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರಿಂದ, 2300 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳದ ವರದಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಸೃಜನಶೀಲತೆ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಣ್ಣ ಗ್ಯಾರೇಜ್ನಲ್ಲಿ ಅಮೆಜಾನ್.ಕಾಂ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಅದು ಈಗ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಪರಿಚಿತವಾಗಿದೆ. ಆನ್‌ಲೈನ್ ನಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸೀಮಿತವಾಗಿದ್ದ ಅಮೆಜಾನ್, ಇದೀಗ ಎಲ್ಲಾ ಗ್ರಾಹಕ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಒಂದು ಕ್ಲಿಕ್ನಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಎಂಟು ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಆಸ್ತಿ  ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಳಿಕೆ ಹೊಂದಿರುವ ವಿಶ್ವದ ನಾಲ್ಕನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ, ತನ್ನ ಲಕ್ಷ್ಯವು ಈಗಲೂ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ಇಂದು ಒಂದನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೇರುವ ಉದ್ದೇಶವಿದೆ. ಅವರು ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಲ್ಲ್ ಗೇಟ್ ರನ್ನು ದಾಟಿ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲೇ ಅತ್ಯಂತ ಧನಿಕನಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಸಂಪತ್ತು ಈಗ 90.6 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಆಗಿದೆ, ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಸಂಪಾದನೆಯು 90.1 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಗಳು. 1994 ರಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕ ಮಾರಾಟದ ಮೂಲಕ ಅಮೆಜಾನ್ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಜೆಫ್ ತನ್ನ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ವಿವಿಧ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಜೆಫ್ ಹಾಲಿವುಡ್ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲೂ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದಾರೆ ಎಂಬ ವಿಷಯ ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ.

ಪ್ರತಿವರ್ಷ 16 ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ತೆಗೆಯುವುದಾಗಿ, ಒಂದಾದರೂ ಆಸ್ಕರ್‌ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಸಾದಿಸುವುದು ತನ್ನ ಜೀವನದ ಗುರಿ ಎಂದು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು. ಅವರು ಎಷ್ಟು ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸಿದರೂ ದತ್ತಿ ದಾನವಾಗಿ ಕೊಡಲು ಇಚ್ಚಿಸದ ವ್ಯಕ್ತಿ. ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಪಂಚ ವ್ಯಾಪಿ ವಿಮರ್ಶೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅವರು ಹತ್ತು ಸಾವಿರ ಡಾಲರ್ ವತೆಗೂ ದೇಣಿಗೆ ಕೊಡುತ್ತಾರೆ.

ಇನ್ನು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲೂ ಕೂಡ ನವ ಭಾರತ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ನೂತನ ಆಲೋಚನೆಗಳೆ ಆಧಾರ. ಔತ್ಸಹಿಕ ಪರಿಶ್ರಮ ಕಾರರು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆ. ಈ ದಿಶೆಯಲ್ಲಿ ತೆಲಂಗಾಣ ಸರ್ಕಾರವು ಮುಂದೆ ಬಂದು ರೂ. 40 ಕೋಟಿ ಕರ್ಚಿನಲ್ಲಿ ಹೈದರಾಬಾದ್ ಗಚ್ಛಿಬೌಲಿಯಲ್ಲಿ ತ್ರಿವಳಿ ಐಟಿ ಪ್ರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಟಿ-ಹೈಬೋನ್ ಇದರಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಸಿದೆ. ಇದನ್ನು ರತನ್ ಟಾಟಾ ಕೈಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಯುವಕರ ಆಲೋಚನೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ಸಿಗಿವಹಾಗೆ ಟಿ-ಹಬ್ ಕೃಷಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶುರುಮಾಡಲು ಬೇಕಾದ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಜೊತೆ ಕೂತು ಅವರ ಪರಿಶ್ರಮದ ಏರ್ಪಾಟಿಗೆ ಪ್ರೊತ್ಸಾಹಿಸುವುದು ಇದರ ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶ. ನಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲೇ ಅಲ್ಲದೇ ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಮೂಲೆಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ಯುವಕ ಯುವತಿಯರೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶ. ಪ್ರಪಂಚ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಸೌಕರ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ 200 ಹೊಸ ಸ್ಟಾರ್ಟಪ್ ಸೇರಿದ 800 ಮಂದಿಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಅವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here