ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಲ್ಸರ್ ಹೋಗ್ಬೇಕು ಮತ್ತು ರಕ್ತ ಶುದ್ದಿಆಗ್ಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಪ್ರತಿ ನಿತ್ಯ ತಿನ್ನಿ

0
1020

ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ತುಂಬಾ ಜನಗಳು ಸೇವಿಸುತ್ತೀರಾ ಆದರೆ ಅದರಿಂದ ಆಗುವ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲಾಭದಾಯಕ ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನುವ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅದು ಹೇಗೆ ಅಂತೀರಾ ಹಾಗಾದರೆ ಇದನ್ನು ಓದಿ. ಗುಲ್ಕನ್ ಅಂದರೆ ಅದು ಒಂದು ಜಾಮ್. ಈ ಜಾಮ್ ಅನ್ನು ಗುಲಾಬಿ ಹೂವಿನ ಹೆಸಳಿನಿಂದ ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ನಾವು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದು.

ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ತಯಾರಿಸುವಾಗ ಗುಲಾಬಿಯ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದಕ್ಕೆ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಶುಂಠಿಯನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಮಗೆ ಗ್ಯಾಸ್ಟಿಕ್ ತರಹದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಬರುವುದಿಲ್ಲ . ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಸರ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಉಂಟಾಗಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ದೇಹದ ಆರೋಗ್ಯ ಹಾಳು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ. ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರಕ್ತವನ್ನು ಶುದ್ದಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಚರ್ಮ ಸುಕ್ಕುಗಟ್ಟುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಮೂಡುವ ಮೊಡವೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಗುಲ್ಕನ್ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ರೀತಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಾಕಾಗುವಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ನೀವು ನಿಶ್ಯಕ್ತಿ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ. ಗುಲ್ಕನ್ ಒಂದು ಶೀತದ ಪದಾರ್ಥ ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹ ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಮುಟ್ಟಿನ ನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮುಟ್ಟಿನ ನೋವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ದೇಹದ ಅತಿಯಾದ ಉಷ್ಣತೆ ಯಿಂದ ಮೂಗಿನಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಬರುತ್ತಿದ್ದರೆ ಗುಲ್ಕನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಕೊಡಿ ಇದರಿಂದ ದೇಹದ ಉಷ್ಣಾಂಶ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೂಗಿನಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಬರುವುದು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಬೇಸಿಗೆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೇವಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹ ತಂಪಾಗಿದ್ದು ಬೇಸಿಗೆ ಇಂದ ಬರುವ ರೋಗಗಳು ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮಲಬದ್ಧತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ. ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗುಳಿಗನನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಬಿಡಿ ಇದು ಅವರ ಮೆದುಳಿನ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಿ ಮಾನಸಿಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಓದಿನ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಏಕಾಗ್ರತೆ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ.

ಬೇಸಿಗೆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹೊರಗಡೆ ಹೋಗುವ ಮುನ್ನ 2 ಸ್ಪೂನ್ ಗುಲ್ಕನ್ನು ತಿಂದು ಹೋಗಿರಿ ಇದರಿಂದ ಬೇಸಿಗೆಯ ಬಿಸಿ ಗೆ ತಲೆ ಸುತ್ತುವುದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇಷ್ಟೊಂದು ಉಪಕಾರಿಯಾಗಿರುವ ಗುಲ್ಕನ್ ಅನ್ನು ನಾವು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ತಿನಿಸುಗಳ ಜೊತೆ ಸೇರಿಸಿ ತಿನ್ನಬಹುದು ಅಂದರೆ ಚಪಾತಿ ರೊಟ್ಟಿ ಬ್ರೆಡ್ ನ ಜೊತೆ ಜಾಮ್ ರೀತಿ ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here