ಜಪಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ರೀತಿ ಮಾಡ್ತಾರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಅವರು ಯಾವಾಗಲು ಸ್ಲಿಮ್ ಆಗಿ ಇರೋದು

0
405

ಎಲ್ಲ ಮಹಿಳೆಯರು ಕೂಡ ತಾವು ಸ್ಲಿಮ್ ಆಗಿ ಕಾಣಬೇಕು ಎಂದು ಇಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಾರೆ ಅದಕ್ಕಾಗಿ ವ್ಯಾಯಾಮ. ಯೋಗ ಇನ್ನಿತರ ಸಾಹಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಸ್ಲಿಮ್ ಆಗುವುದು ಅಷ್ಟು ಸುಲಭದ ಮಾತಲ್ಲ ಆದರೆ ನೀವು ನೋಡಿರಬಹುದು ಜಪಾನ್ ಅಲ್ಲಿ ಇರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಎಷ್ಟು ಸ್ಲಿಮ್ ಆಗಿ ಇರುತ್ತರೆ ಎಂದು ಹಾಗಾದ್ರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಆದರೂ ಏನು ಅವರು ಹೇಗೆ ಸ್ಲಿಮ್ ಆಗಿ ಇರುತ್ತಾರೆ ಅದರ ಗುಟ್ಟು ಏನು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಬನ್ನಿ. ನಿಮಗೆ ಒಂದು ವಿಷ್ಯ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು ಜಪಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲಿನ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳು ಸಕ್ಕರೆ ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ ನಮ್ಮ ತರ ಕಾಫೀ ಟೀ ಕುಡಿಯುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಅವರಿಗೆ ಇಲ್ಲ ಜಪಾನ್ ಅಲ್ಲಿ ಇರುವ ಎಲ್ಲರೂ ಕುಡಿಯುವುದು ಗ್ರೀ ಟೀಯನ್ನು ಇದು ಪುಡಿಮಾಡಿದ ಹಸಿರು ಚಹಾವನ್ನು ಅತ್ಯುನ್ನತ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಒಣಗಿಸಿ ಪುಡಿಮಾಡಿ ಅದನ್ನು ಬಿಸಿ ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಹಾಕಿ ಅದರಿಂದ ಟೀ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯುತ್ತಾರೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದ್ದು ದೇಹದ ವಿರೋಧಿ ಶಕ್ತಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಗ್ರೀನ್ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಹೃದಯ ರೋಗ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕೂಡ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಗ್ರೀನ್ ಟೀ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಹೃದಯ ರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಕಡಿಮೆ ಅಗುತ್ತವೆ. ಜಪಾನಿನ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕೆಫೀರ್ ಕೊಂಬುಚಾ ಸೌರ್ಕ್ರಾಟ್ ಮಿಸೊ ಟೆಂಪೆ ಮತ್ತು ಕಿಮ್ಚಿ ಮೊದಲಾದ ಹುದುಗಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಜಪಾನಿನ ಜನರು ಕೆಂಪು ಮಾಂಸಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಮುದ್ರಾ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ ಇದು ಬೊಜ್ಜು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಂತಹ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ದೂರ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಟ್ಯೂನ ಮೀನು ಮೀನು ಮತ್ತು ಚಿಪ್ಪುಮೀನು ಮೀನು ಸಾಲ್ಮನ್ ಮೆಕೆರೆಲ್ ಮತ್ತು ಸೀಗಡಿಗಳು ಜಪಾನಿನ ತಿನಿಸುಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿವೆ.ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ವಿವಿಧ ಅಗತ್ಯ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ 3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳ ಕಾರಣ ಮೀನು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಇಬ್ಬರೂ ಬಹಳಷ್ಟು ನಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ವಾಕಿಂಗ್ ಸ್ಲಿಮ್ ಮತ್ತು ಫಿಟ್ ಆಗಿ ಉಳಿಯಲು ಇದು ಉತ್ತಮ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ನಿತ್ಯ ವಾಕಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹೃದಯ ರಕ್ತನಾಳದ ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತದೆ. ಜಪಾನ್ ಅಲ್ಲಿ ಇರುವ ಜನರು ರಸ್ತೆ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತೆ ಅತಿಯಾದ ಕುರುಕಲು ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಕರಿದಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಹಬೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಗ್ರಿಲ್ ಮಾಡಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕರಾಟೆ ಜೂಡೋ ಐಕಿಡೋ ಮತ್ತು ಇತರ ಜಪಾನೀಸ್ ಸಮರ ಕಲೆಗಳ ಶೈಲಿಗಳು ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಜಪಾನೀ ಮಹಿಳೆಯರ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಬಿಸಿ ವಸಂತ ಸ್ನಾನ ಜೀವನವನ್ನು ವೃದ್ಧಿಸುತ್ತದೆ. ಜಪಾನ್ ನ ಜನರು ಇವುಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸುವುದರಿಂದಲೇ ಜಪಾನ್ ಮಹಿಳೆಯರು ಸ್ಲಿಮ್ ಆಗಿ ಕಾಣಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here